27.02.2013 Views

Irwaun-Nadiim-ci-Sëriñ-Tuubaa-wolof - Daaray Kamil

Irwaun-Nadiim-ci-Sëriñ-Tuubaa-wolof - Daaray Kamil

Irwaun-Nadiim-ci-Sëriñ-Tuubaa-wolof - Daaray Kamil

SHOW MORE
SHOW LESS

You also want an ePaper? Increase the reach of your titles

YUMPU automatically turns print PDFs into web optimized ePapers that Google loves.

Mu bëgg a wax ne Yàlla màg na te kawe,niroole na <strong>ci</strong> ngënéelam, li amoon <strong>ci</strong> sama diggante ak noon<br />

yi,niroole na ko ak li xewoon diggante yonnant yi ak seeni noon,<strong>ci</strong>y nattu,mu niroole la nu ca ame <strong>ci</strong>y<br />

xéewal aki njariñ lu nëbbu ak lu feeñ,fii ak fa nu jëm,mu niroole loolu ak li ma <strong>ci</strong> ame <strong>ci</strong>y xeewal aki<br />

njariñ .<br />

Mu tollale loraangey àdduna ak ju allaaxira ju noonam yi tuubul ak loraangey ña tuubutoon ca seen<br />

noon ya. Te ña sababoon nattu yooyu ak fitna yooyu,ñee nanu ñi <strong>ci</strong> àndutoon ak ñoom ,li Yàlla di wax<br />

naan: ((wa yawma yahaddus zaalimu halaa yadayhi,yaqoolu yaalaytaniit taxaztu mahar rasuuli<br />

sabiilan,yaawaylataa,laytanii lam attaxis fulaanan xaliilan,laxad adallanii hanis zikri bahda isjaa anii wa<br />

kaanas shaytaanu lil insaani xazuulan) muy <strong>ci</strong> maanaa : bis ba nit di màtt loxoom wiccax,naan aka<br />

neexoon ma topp Yonnant bi,aka neexoon ma bañ a def diw xarit,moo tax na ba ma réere alxuraan<br />

,ginaaw bi mu ma dikkalee,te shaytaane dey day gàccaal nit rekk. Mu ne moom aaya woowu seere la <strong>ci</strong><br />

Yonnant bi (j.y.m) ak yonnant yi jàmm yal na nekk <strong>ci</strong> ñoom, tey kéemtaan,waaye di seere ñeel ma tey<br />

karaama,kon alhamdu liilaah,sant naa ko te gërëm ko,<strong>ci</strong> dëppale gi.<br />

Bokk na <strong>ci</strong> mbóoti sama tukki bi,xéewal gi ma Yàlla defal muy juroom ñaari karaama,tolloo’k kiimaani<br />

Yonnant bi (j.y.m),ñooy: Yàlla notal na ma samay noon njëkk samag feeñ, may ma xam-xam bu jugewul<br />

<strong>ci</strong> njàng, Yonnant bi (j.y.m) puukarante ak yonnant yi <strong>ci</strong> sama tumbrànkeg fukki at yi ak ligéey bi ma ko <strong>ci</strong><br />

ligéeyal muy ligéey bu sell, Yàlla def ma may koo xam ne képp ku texe da na ko sopp,te naagul ibliis <strong>ci</strong><br />

man ak képp ku nu rëbb, mu def ma may ku malaaka yi sopp,ak way gëmi jinne yi,def it julliti jinne yépp<br />

aju <strong>ci</strong> man ngir jëmmi Yàlla,mi ngi wax sax <strong>ci</strong> loolu naan:<br />

(( juroom ñaari kéemtaan <strong>ci</strong> yu Yonnat bi,feeñ nanu <strong>ci</strong> man,te am naa samag ñaan ca seenug njëkk))<br />

((sama boroom <strong>ci</strong> barkeb ku nu tànn ki ,notal na ma noon yi,njëkk samag feeñ,te du ma dajeek kuy<br />

noonu)) ((Yàlla may na ma xam-xam bu jugewul <strong>ci</strong> njàng,te indil ma Kun (mooy nekkal mu nekk) )) ((<br />

Yonnant bi puukarante na ak yonnant yi yépp,yal na xéewalug Yàlla nekk <strong>ci</strong> ñoom)) (( <strong>ci</strong> sama<br />

tumbrànkeg fukki at yi,ñu ànd ak ligéey bu sell ñeel boroom nekk gi ak jiitu gi (Yàlla) )) ((képp ku texe da<br />

nga ma sopp ba fàww,ngir jëmmi sama boroom miy aji delloo,sopp gu àndul ak ag mbañeel)) (( Yàlla miy<br />

aji dimblee,naagul na <strong>ci</strong> man ibliis ak képp ku nu rëbb )) ((malaakay aji tedd jiy aji des,danu may bëgg<br />

ngir jëmmam ja,ànd ak texe gu dul dagg)) ((ñi gëm <strong>ci</strong> jinne yi,sopp nanu ma ngir jëmmi aji des ju may<br />

defali xéewal))<br />

Mu waxaat <strong>ci</strong> beneen barab:<br />

((jinne yi gëm <strong>ci</strong> sama jamono jii aju nanu <strong>ci</strong> man,waxu ma, ñi gëmul))<br />

mu neeti:<br />

(( mayal ñi ma ligéeyal lu rafet,moo xam malaaka la,mbaa ku nu làq (jinne) walla nit))<br />

Nu xame <strong>ci</strong> loolu ne moom kat am na ñeneen ñu dul nit ñu koy ligéeyal,mu waxati <strong>ci</strong> beneen barab:<br />

59 www.daaraykamil.com

Hooray! Your file is uploaded and ready to be published.

Saved successfully!

Ooh no, something went wrong!