07.05.2013 Views

BANGHAY-ARALIN sa SIBIKA at KULTURA - PreventionWeb

BANGHAY-ARALIN sa SIBIKA at KULTURA - PreventionWeb

BANGHAY-ARALIN sa SIBIKA at KULTURA - PreventionWeb

SHOW MORE
SHOW LESS

Create successful ePaper yourself

Turn your PDF publications into a flip-book with our unique Google optimized e-Paper software.

I. LAYUNIN:<br />

<strong>BANGHAY</strong> <strong>ARALIN</strong> <strong>sa</strong> <strong>SIBIKA</strong> ANG <strong>KULTURA</strong><br />

IKATLONG BAITANG<br />

Inihanda Ni:<br />

Ronnie D. Pagal<br />

Del Pilar Elementary School<br />

Garchitorena District<br />

Pagk<strong>at</strong>apos ng aralin, ang mga mag-aaral ay inaa<strong>sa</strong>hang m<strong>at</strong>ukoy ang<br />

klima <strong>sa</strong> <strong>sa</strong>riling pamayanan.<br />

II. PAKSA: Klima <strong>sa</strong> <strong>sa</strong>riling pamayanan.<br />

Sanggunian:<br />

1. Masipag na Pilipino 3, b<strong>at</strong>ayang akl<strong>at</strong>, d. 52.<br />

2. BEC-PELC c, 5.3<br />

III. PAMAMARAAN:<br />

Kagamitan:<br />

Mga larawan tungkol <strong>sa</strong> klima <strong>at</strong> panahon.<br />

Konsepto:<br />

May ib<strong>at</strong>-ibang klima <strong>sa</strong> <strong>sa</strong>riling pamayanan.<br />

Integrasyon ng DRR:<br />

Lokasyong pangheograpikal ng lugar na vulnerable <strong>sa</strong><br />

kalamidad/<strong>sa</strong>kuna.<br />

Pagpapahalaga:<br />

Pag-iing<strong>at</strong> <strong>sa</strong> lah<strong>at</strong> ng pagkak<strong>at</strong>aon.<br />

A. Panimulang gawain.<br />

1. Bigyang pagkak<strong>at</strong>aon ang mga b<strong>at</strong>a na magmasid <strong>sa</strong> kalagayan<br />

ng panahon <strong>sa</strong> labas ng silid-aralan (5 minuto).<br />

2. Pagk<strong>at</strong>apos magmasid, papasukin uli <strong>sa</strong> silid <strong>at</strong> itanong. “Ano<br />

ang panahon <strong>sa</strong> ka<strong>sa</strong>lukuyan?”<br />

3. Kanina pag-alis nyo <strong>sa</strong> bahay, ano ang kalagayan ng panahon?<br />

B. Panlinang na gawain:<br />

1. Ipaba<strong>sa</strong> ang baba<strong>sa</strong>hin <strong>sa</strong> b<strong>at</strong>ayang akl<strong>at</strong> ng may kaugnayan <strong>sa</strong><br />

klima. Ipaalala ang mga pamantayan <strong>sa</strong> pagba<strong>sa</strong> nang tahimik.<br />

2. Ano ang ma<strong>sa</strong><strong>sa</strong>bi nyo <strong>sa</strong> kalagayan ng panahon ngayon?<br />

3. Ano ang galaw ng hangin <strong>at</strong> dag<strong>at</strong> kapag ganitong uri ng<br />

panahon?<br />

4. Ano ang klima ng lugar na <strong>at</strong>ing tinitirhan ngayon? Anong uri<br />

maroon ito?<br />

C. Pagt<strong>at</strong>alakay:<br />

1. May kaugnayan ba ang klima <strong>sa</strong> pagbabago ng panahon <strong>sa</strong> <strong>at</strong>ing

Hooray! Your file is uploaded and ready to be published.

Saved successfully!

Ooh no, something went wrong!