BANGHAY-ARALIN sa SIBIKA at KULTURA - PreventionWeb
BANGHAY-ARALIN sa SIBIKA at KULTURA - PreventionWeb
BANGHAY-ARALIN sa SIBIKA at KULTURA - PreventionWeb
You also want an ePaper? Increase the reach of your titles
YUMPU automatically turns print PDFs into web optimized ePapers that Google loves.
I. LAYUNIN:<br />
<strong>BANGHAY</strong> <strong>ARALIN</strong> <strong>sa</strong> EPP 5<br />
(Home Economics)<br />
Inihanda ni:<br />
Gng. Eugenia M. Purcia<br />
Binagasba<strong>sa</strong>n Elementary School<br />
Garchitorena District<br />
N<strong>at</strong>utukoy ang karap<strong>at</strong>an, tungkulin, <strong>at</strong> pananagutan ng baw<strong>at</strong> ka<strong>sa</strong>pi<br />
ng mag-anak.<br />
II. PAKSA: Karap<strong>at</strong>an, tungkulin, <strong>at</strong> pananagutan ng baw<strong>at</strong> ka<strong>sa</strong>pi ng mag-anak.<br />
Sanggunian:<br />
III. PAMAMARAAN:<br />
Kagamitan:<br />
Integrasyon:<br />
Makabuluhang Gawaing Pantahanan 5<br />
PELC 2.1.1 dahon 56<br />
Larawan ng mag-anak<br />
Akl<strong>at</strong><br />
Istruktura ng Bulilit Emergency Response Team<br />
Mga tungkulin <strong>at</strong> pananagutan ng Bulilit Emergency Response<br />
Team<br />
A. Panimulang gawain:<br />
1. Balik-aral <strong>sa</strong> mga ka<strong>sa</strong>pi ng mag-anak.<br />
2. Magpaskil ng larawan ng mag-anak. Ipalarawan ito <strong>sa</strong><br />
mga b<strong>at</strong>a.<br />
B. Panlinang na gawain:<br />
(pangk<strong>at</strong>ang gawain)<br />
1. H<strong>at</strong>iin <strong>sa</strong> t<strong>at</strong>long pangk<strong>at</strong> ang klase.<br />
2. Ipai<strong>sa</strong>-i<strong>sa</strong> ang mga karap<strong>at</strong>an, tungkulin, <strong>at</strong> pananagutan<br />
ng baw<strong>at</strong> ka<strong>sa</strong>pi ng mag-anak. Ipasul<strong>at</strong> ito <strong>sa</strong> t<strong>sa</strong>rt.<br />
Pangk<strong>at</strong> I – Karap<strong>at</strong>an ng baw<strong>at</strong> ka<strong>sa</strong>pi ng mag-anak.<br />
Pangk<strong>at</strong> II – Tungkulin ng baw<strong>at</strong> ka<strong>sa</strong>pi ng mag-anak.<br />
Pangk<strong>at</strong> III – Pananagutan ng baw<strong>at</strong> ka<strong>sa</strong>pi ng mag-anak.<br />
3. Pagtalakay ng pak<strong>sa</strong>.<br />
C. Integrasyon: