11.01.2013 Views

Ɗaukaka Ga Allah - Family Radio Worldwide

Ɗaukaka Ga Allah - Family Radio Worldwide

Ɗaukaka Ga Allah - Family Radio Worldwide

SHOW MORE
SHOW LESS

Create successful ePaper yourself

Turn your PDF publications into a flip-book with our unique Google optimized e-Paper software.

jama’a kwa ba su sami faɗaka ba, takobi ya zo ya fizge wani<br />

daga cikinsu; wannan mutum domin laifinsa an ɗauke shi amma<br />

zan nemi jininsa ga hannun mai tsaro. Hakanan kai fa ɗan<br />

mutum na sanya ka mai-tsaro ga gidan Isra’ila, domin wannan ka<br />

ji Magana ga bakina ka yi masu faɗaka daga gareni.<br />

A Tassalonikawa I 5:2-6 mun karanta game da juyawa daga koyaswar<br />

cewa Kristi zai dawo kamar ɓarawo da dare zuwa koyaswar cewa mu<br />

masu tsaro ne saboda haka shirin <strong>Allah</strong> yana kira zuwa ga sanin lokaci<br />

da sharia.<br />

Da yake lokaci da shari’a suna da dangantaka, wannan yana nufin<br />

ke nan sabuwar koyarwa daga Littafi Mai-Tsarki zata maye gurbin<br />

koyaswa irin ta ala’ada a kan shari’a?<br />

Wannan shine ainihin gaskiyar da muka tarar. <strong>Ga</strong>skiyar ita ce<br />

lokaci gaba ɗaya yana cikin tsarin shirin shari’ar <strong>Allah</strong>. Saboda haka,<br />

samun sanin tsarin lokacin da al’amura na tarihin duniya ya tilasta sake<br />

nazarin fahimta irin ta al’ada game da shirin shari’ar <strong>Allah</strong>.<br />

Watau, bashi yiwuwa a fahimci koyarwar Littafi Mai-Tsarki game<br />

da shari’ar sai dole mun fara koyo daga Littafi Mai-Tsarki game da<br />

lokacin daidai. Tun da <strong>Allah</strong> ya nuna mana bayanai masu yawa sababbi,<br />

bai kamata mu yi mamaki game da sabuwar gaskiya mai yawa da zamu<br />

koya yanzu ba.<br />

Yayin da daga ƙarshe <strong>Allah</strong> ya nuna mana tsarin abubuwan da<br />

zasu faru na ƙarshen duniya, ba kawai mun gane daidai ƙarshen zamani<br />

Ikklisiya kaɗai ba (21 Mayu, 1988) da kuma daidai tsawon lokacin<br />

matsanancin ƙunci (kwanakin 8,400 ko kuma shekaru 23 cikakku) amma<br />

kuma da lokacin ranar shari’a (Mayu 21, 2011 zuwa Octoba 21, 2011).<br />

Da wannan ainihin bayanin lokacin, nan da nan zamu hanzarta ƙara koyo<br />

sosai, game da illahirin shirin shari’ar <strong>Allah</strong>. Wannan ba abin mamaki<br />

bane domin, kamar yadda muka bayyana, Littafi Mai-Tsarki ya danganta<br />

lokaci da shari’a.<br />

Kafin mu yi nazarin shirin shari’ar <strong>Allah</strong> da kyau, zai dace muyi<br />

ɗan tsokaci game da lokacin tsanani da ke da alaƙa da ranar shari’a. Ka<br />

tuna zamanin Ikklisiya ya ƙare ranar 21 ga watan Oktoba, 1988, wanda<br />

kuma ita ce rana ta fari na kwanaki 8,400 da lokacin azaba. Yayinda<br />

kuma matsanancin ƙunci zai zo ƙarshe a ranar 21 Mayu, 2011 wadda<br />

ita ce rana ta fari ta kwanaki 153 na ranar shari’a. Akwai ayoyi guda biyu<br />

a cikin Littafi Mai-Tsarki da suka alaƙanta ranar tsananin da ranar<br />

shari’a. Ta farko ita ce Luka 21:22 in da muka karanta cewa:<br />

<strong>Ga</strong>ma waɗannan kwanakin na ramawa ne, domin a cika dukan<br />

abinda aka rubuta.<br />

Ta biyun kuma ita ce IBitrus 4:17:<br />

19

Hooray! Your file is uploaded and ready to be published.

Saved successfully!

Ooh no, something went wrong!