11.01.2013 Views

Ɗaukaka Ga Allah - Family Radio Worldwide

Ɗaukaka Ga Allah - Family Radio Worldwide

Ɗaukaka Ga Allah - Family Radio Worldwide

SHOW MORE
SHOW LESS

You also want an ePaper? Increase the reach of your titles

YUMPU automatically turns print PDFs into web optimized ePapers that Google loves.

<strong>Ga</strong>fara Mai Ban Al’ajibi<br />

Idan za’a hukunta mai laifi sabili da laifinsa, za a iya zartar masa<br />

da hukuncin wulakanci na kisa. Babu wani begen yafe hukuncin kisa sai<br />

ko da cikakken umurnin shugaba. A ƙasashe da dama na duniya har da<br />

Amurka, mai mulki mafi girma yana da ikon gafartawa mai-laifin da aka<br />

zartarwa hukuncin kisa. Saboda haka, kafin aiwatar da hukumcin<br />

‘yan’uwan mai-laifin za su yi duk ƙoƙarinsu domin ya sami wannan<br />

gafaran don a ceto shi daga wannan mutuwar wulakanci da kunya da<br />

aka shirya dominsa. Babu shakka, wani lokaci akan yafewa mai laifi ana<br />

dab da lokacin da za’a aiwatar da hukuncin kisan.<br />

<strong>Allah</strong> ya tanada irin wannan gafara ga duk waɗanda ya zo domin<br />

ya ceta. An bayyana wannan da yau a cikin littafin Ishaya 54:7-8 inda<br />

<strong>Allah</strong> yace:<br />

Don lokaci ƙanƙani na yashe ki, amma da jinƙai mai-girma zan<br />

dawo da ke. A cikin hasala mai-zafi na ɓoye maki fuskata ɗan<br />

lokaci kaɗan amma da madauwamin alheri zan yi maki jinƙai in ji<br />

Ubangiji mai-fansar ki.<br />

Kuma a Ishaya 55:7-8<br />

Mai mugunta shi sake hanya tasa, mara adalci kuma shi bar<br />

tunaninsa, shi komo wurin Ubangiji shi kwa zaya ji ƙansa wurin<br />

<strong>Allah</strong>nmu, gama zaya yi gafara a yalwace. <strong>Ga</strong>ma kamar yadda<br />

sammai suna nisa da duniya, haka nan kuma al’amura na sun fi<br />

naku tsawo, tunani na kuma ya fi naku, in ji Ubangiji.<br />

A daidai kusan ƙarshen zamani, ɗaya daga cikin ɓarayin da aka<br />

giciye su tare da Kristi, ya ji kalmar nan ta alheri daga leɓen Yesu “yau<br />

kana tare da ni a firadais” (Luka 23:43). Ina misalin al’ajibin! Wannan<br />

ranar da a wurinsa ta kasance ranar mutuwar ta ƙasƙanci na mai-laifin ta<br />

ƙarasa da shiga gida cikin daraja na Ɗan <strong>Allah</strong>. Wannan gafarar ce<br />

kowanne zaɓɓaɓe na <strong>Allah</strong> yake samu.<br />

43

Hooray! Your file is uploaded and ready to be published.

Saved successfully!

Ooh no, something went wrong!