11.01.2013 Views

Ɗaukaka Ga Allah - Family Radio Worldwide

Ɗaukaka Ga Allah - Family Radio Worldwide

Ɗaukaka Ga Allah - Family Radio Worldwide

SHOW MORE
SHOW LESS

Create successful ePaper yourself

Turn your PDF publications into a flip-book with our unique Google optimized e-Paper software.

Amma duniya zata zo ranar da za’a fara shari’a, 21 ga watan Mayu,<br />

2011. Fiye da mutane biliyan 6.5 za su kasance a duniya lokacin zasu<br />

kuma shiga kwanakin nan 153 na shari’a, kuma zasu sani ba tare da<br />

tambaya ba cewa suna ƙarƙashin fushin <strong>Allah</strong> domin zunubansu.<br />

Yawancinsu zasu sani lokacin da suke fuskantar fushin <strong>Allah</strong>.<br />

Mene ne ya kawo canji nan da nan? Sune mutanen da suka shafe<br />

shekaru 13,000 suna zaune a nan duniya cikin salama. Amma idan suna<br />

raye ranar 21 ga watan Mayu, 2011, Za a yi wata babbar girgizar ƙasa<br />

farat ɗaya da zata kashe yawancinsu, (Ruya ta Yohanna 16:18). Mutuwa<br />

zata kasance a ko’ina, za a yi fama da ciwo mai tsanani da azaba a<br />

ko’ina.<br />

Mun karanta game da banbanci ga waɗannan mutane a cikin<br />

Luka 12:45-48:<br />

Amma idan bawan nan ya ce cikin zuciyarsa, Ubangijina yana<br />

jinkirin zuwa, har ya tasar ma dukan ma’aikata, maza da mata ya<br />

ci, ya sha ya yi maye, Ubangijin wannan bawa zaya zo cikin ranar<br />

da ba ya sa tsammani ba, cikin sa’a wanda baya sani ba, za ya<br />

raba shi a tsaka, ya sanya masa rabonsa tare da marasa- aminci.<br />

Wannan bawa kwa wanda ya san nufin Ubangijinsa, baya shirya<br />

ba, za’a duke shi dayawa; Amma wanda ba ya sani ba, ya kwa yi<br />

abinda ya isa duka, za’a duke shi kaɗan. Kuma dukan wanda an<br />

ba shi dayawa za’a nemi dayawa a gareshi, wanda kwa an sanya<br />

masa dayawa a hannu, a wurinsa za’a fi biɗa.<br />

Muna rayuwa a zamanin da <strong>Allah</strong> ya bayyana ainihin lokacin da<br />

duniya zata ƙare. An ba duniya wannan bayanin kuma mutanen duniya<br />

suka ƙara sani, domin marasa ceto su iya yin kuka ga <strong>Allah</strong> domin<br />

jinƙai. Ya yiwu mutane da yawa kamar mutanen Nineveh a lokacin<br />

Yunana, za su sami jinƙan <strong>Allah</strong>.<br />

A hakikanin gaskiya, a lokutan da suka gabata an sha jin koyaswa<br />

cewa ranar kaza da kaza duniya zata shuɗe. Kuma a gaskiya dukan<br />

waɗancan lokatan ba daidai ba ne. Amma a yau faɗakarwar da ake yi a<br />

kan lokacin dawowar Kristi da kuma ranar shari’a ya banbanta da na<br />

kwanakin baya. Ayoyin da aka ambata a baya sun nuna gagarumin<br />

muhimmancin kasa kunne ga faɗakarwar ƙarshen lokaci da Littafi Mai-<br />

Tsarki yake bayarwa. Misali an haɗa da waɗannan batutuwa a cikin<br />

gargaɗin:<br />

1. Littafi Mai-tsarki baki ɗaya dokar <strong>Allah</strong> ne, kuma kowacce<br />

kalma daga ainihin harshen ta fito ne daga bakin <strong>Allah</strong> kai<br />

tsaye. Saboda haka ya kamata majami’a da duniya su sani<br />

cewa Littafi Mai-Tsarki shine mafi iko duka, fiye da wani iko<br />

da aka sani a lokutan baya. Tilas ne a saurare shi a kuma yi<br />

biyaya da shi.<br />

76

Hooray! Your file is uploaded and ready to be published.

Saved successfully!

Ooh no, something went wrong!