11.01.2013 Views

Ɗaukaka Ga Allah - Family Radio Worldwide

Ɗaukaka Ga Allah - Family Radio Worldwide

Ɗaukaka Ga Allah - Family Radio Worldwide

SHOW MORE
SHOW LESS

You also want an ePaper? Increase the reach of your titles

YUMPU automatically turns print PDFs into web optimized ePapers that Google loves.

Sura Ta Bakwai<br />

Ceto<br />

Su wane ne ko ina masu zunubin suke waɗanda ba za’a jefa su<br />

cikin jahannama ba? Babu wanda ya sani. Lokacin kawai da zamu iya<br />

hakikance cewa muna ɗaya daga cikin zaɓɓaɓu na <strong>Allah</strong> shine lokacin da<br />

mu ka karɓi sabon ruhu rayayye daga wurin <strong>Allah</strong>. Lokacin da wannan ta<br />

faru, zamu sani ne kawai domin <strong>Allah</strong> ya zaɓe mu mu sami ceto, kuma<br />

ya rigaya ya tanada dukan komai domin cetonmu. Za mu sani cewa<br />

cetonmu gaba ɗaya alheri ne da jinƙan <strong>Allah</strong> kuma babu wani abu da<br />

muka yi da ya kaimu ga samun cetonmu.<br />

Idan <strong>Allah</strong> ya ba mutum sabuwar zuciya da sabon ruhu (Ezekiel<br />

36:26), <strong>Allah</strong> yana shirya wannan mutumin ne domin ya zauna tare da<br />

shi har abada. Sabuwar zuciya ko sabon ruhu, wanda muke kuma kira<br />

sabon ruhu rayayye, yana sake rayuwar mu yadda zamu yi marmarin<br />

aikata nufin <strong>Allah</strong>. Bugu da ƙari, mukan damu ƙwarai idan muka aikata<br />

zunubi, amma zai iya yiwuwa mu aikata zunubi domin muna cikin jiki<br />

wanda ba a cece shi ba. Saboda haka kafin mu zama ’ya’yan sabuwar<br />

sama da sabuwar duniya, za’a kuma bamu sabon ruhu rayayye. <strong>Allah</strong> zai<br />

iya ba dukan wanda <strong>Allah</strong> ya zaɓa sabon ruhu, a kowanne lokaci na<br />

rayuwar zaɓɓaɓen mutumin. Zai iya zama kafin haifuwa ko kuma minti<br />

ɗaya kafin mutuwa. Aiki ne wanda <strong>Allah</strong> ya shirya gaba ɗaya.<br />

Amma zai faru ne lokacin da zaɓaɓɓen mutumin yake ƙarƙashin<br />

jin maganar <strong>Allah</strong> (Romawa 10:17). Shi ya sa muke ƙoƙarin ƙarfafa<br />

kowane mutum a duniya ya saurari Littafi Mai-Tsarki. A gaskiya ma,<br />

<strong>Allah</strong> ya ɗokace mu da mu aika da maganar <strong>Allah</strong> cikin dukan duniya,<br />

domin kowa ya kasance ƙarƙashin jin Littafi Mai-Tsarki.<br />

A sa mutane a cikin yanayin jin maganar <strong>Allah</strong> shine sa su<br />

ƙarƙashin dokar da <strong>Allah</strong> ya ba ’yan adam su yi biyayya ga Littafi Mai-<br />

Tsarki. Yin biyayya da Littafi Mai-Tsarki yana bukatar mu karanta ko mu<br />

saurari Littafi Mai-Tsarki. An umurce mu da mu sami ceto. An umurce<br />

mu mu tuba daga zunuban mu. An umurce mu, mu yi addu’a domin<br />

jinƙan <strong>Allah</strong>. An umurci wanda bashi da ceto yayi ƙoƙari ya shiga mulkin<br />

<strong>Allah</strong> (Luke 13:24). Wannan kalmar “ƙoƙari” daga kalmar Helenanci ce<br />

wadda take nufin raɗaɗi. Kamar mai tsere ne wanda yake fama domin ya<br />

yi nasara a tsere.<br />

Nan ne abin alajibi na ceto yake. Domin <strong>Allah</strong> ya halicci mutum a<br />

cikin kamanni da surarsa, ko da shike mutum mattace ne a ruhaniya, zai<br />

yi ƙoƙari da dukan ƙarfinsa ya bi umurnin <strong>Allah</strong>. Saboda haka zai saurara<br />

a hankali ya ji maganar <strong>Allah</strong> yana ƙoƙari yayi biyayya da umurnin <strong>Allah</strong>.<br />

Yadda <strong>Allah</strong> ya ke danganta wannan ƙoƙari wani abu ne wanda ya fi<br />

gaban ganewarmu. Babu shakka bai kamata mu gaskanta da cewa<br />

ƙoƙarin da muke yi na shiga mulkin <strong>Allah</strong> wani abin yabawa ba ne ko<br />

80

Hooray! Your file is uploaded and ready to be published.

Saved successfully!

Ooh no, something went wrong!