11.01.2013 Views

Ɗaukaka Ga Allah - Family Radio Worldwide

Ɗaukaka Ga Allah - Family Radio Worldwide

Ɗaukaka Ga Allah - Family Radio Worldwide

SHOW MORE
SHOW LESS

Create successful ePaper yourself

Turn your PDF publications into a flip-book with our unique Google optimized e-Paper software.

nazarin muhimman bayanai daga Littafi Mai-Tsarki da muke<br />

tsammani gaskiya ne .<br />

2. Muna cikin zamani na ƙarshe da ake kira zamanin ƙunci mai-<br />

tsanani, lokacin da <strong>Allah</strong> yake gwada waɗanda suke kitan<br />

kansu masu bi na gaskiya. Halin mai-bi na gaskiya shine<br />

yana son ya zama mai gaskiya da biyayya da kowane abu<br />

dake cikin Littafi Mai-Ttsarki.<br />

3. Ta wajen waɗannan jarrabawar, <strong>Allah</strong> zai raba Alkama wato<br />

masu bi na gaskiya daga zawan, waɗanda suka amince da<br />

cewa su masu bi na gaskiya ne, amma ba su sami ceto ba.<br />

Lokacin jarrabawa ya ƙunshi, dukan kwanaki 8,400, (shekaru 23)<br />

lokacin ƙunci mai-tsanani wanda zai fara daga 21 ga watan Mayu<br />

shekata ta 1988, wanda ya ci gaba har zuwa 21 ga Mayu shekara ta<br />

2011. A wannan ranar, ranar hukunci zata fara, ta kuma ci gaba har<br />

21ga Octoba shekata ta 2011.<br />

Littafi Mai-Tsarki, littafin ruhaniya ne, hanya ɗaya rak kuma da<br />

mutum zai iya gane gaskiyar da ke cikin Littafi Mai-Tsarki ita ce idan<br />

<strong>Allah</strong> ya buɗe idanunsa na ruhaniya. Saboda haka, da yake mun amince<br />

da waɗansu karkatattun ra’ayoyi a matsayin gaskiya, waɗanda ba zamu<br />

iya rabuwa da su ba ta ƙashin kanmu, tilas mu koma ga <strong>Allah</strong>, mu roƙi<br />

jinƙan sa, muna addu’a ya buɗe zuciyar mu ya raba mu da tunani da<br />

ra’ayoyin da suka saɓawa Maganarsa.<br />

Matsalarmu ta rashin iya sallama ra’ayoyin da Littafi Mai-Tsarki<br />

ya nuna mana da cewa ba gaskiya bane yana da girma zamanin nan<br />

dangane da wata gaskiya mai muhimmanci, watau, lokacin bayani a<br />

Littafi Mai-Tsarki. <strong>Ga</strong>skiyar ita ce, da dama a cikinmu, muna nazarin<br />

matsalar lokaci ta wajen yin misali da bayanan Littafi-Mai-Tsarki.<br />

Littafin nan mai shafi 70, “Mun Kusa Kai <strong>Ga</strong> Ƙarshe”, littafi ne da<br />

aka rubuta bayan an shafe shekara 50 ana binciken Littafi Mai-Tsarki<br />

dangane da tarihin zamani. Bugu da ƙari, an ɗauki dubban awoyi ana<br />

tattaunawa akan abinda ke cikin littafin a shirin “<strong>Family</strong> <strong>Radio</strong>” Dandalin<br />

Tattaunawa. A ƙarshen dukan wannan binciken, gaskiyar ita ce, Kristi ba<br />

zai zo kamar barawo da dare ba, amma, zai zo a rana, da wata, da<br />

shekaran da <strong>Allah</strong> ya bayyana wa masu bi na gaskiya a cikin Littafi Mai-<br />

Tsarki.<br />

Yanzu, da ace an bada wannan littafin “Mun Kusa Kai <strong>Ga</strong> Ƙarshe”<br />

ga wani ɗan Ikklisiya mai- aminci wanda ya sami koyaswa a kan cewa<br />

Kristi zai dawo kamar ɓarawo da dare. Ya yarda ya karanta wannan<br />

littafi, ya yi adalci ya bada hukunci na gaskiya. Bayan ya karanta shafi<br />

kaɗan, sai ya tarar bai koyar da cewa Kristi zai zo kamar ɓarawo da dare<br />

ba. Nan da nan zai shiga kariya, zai yi tunani cewa, ‘‘Wannan littafi yana<br />

saɓo. Na san ayoyi da yawa da suke koyar da cewa ba wanda ya san<br />

ranar da Kristi zai dawo. Zai zama kuskure a gareni in karanta wannan<br />

2

Hooray! Your file is uploaded and ready to be published.

Saved successfully!

Ooh no, something went wrong!