11.01.2013 Views

Ɗaukaka Ga Allah - Family Radio Worldwide

Ɗaukaka Ga Allah - Family Radio Worldwide

Ɗaukaka Ga Allah - Family Radio Worldwide

SHOW MORE
SHOW LESS

You also want an ePaper? Increase the reach of your titles

YUMPU automatically turns print PDFs into web optimized ePapers that Google loves.

kaɗan. Ko kuma cewa ƙoƙarin da nake yi zai bani wani tabbaci da cewa<br />

zan sami ceto.<br />

<strong>Ga</strong>skiya ne cewa ta wurin ƙoƙarin da nake yi zan ƙara sanin<br />

littattafan dokokin <strong>Allah</strong> wato Littafi Mai-Tsarki. <strong>Ga</strong>skiya ne a cikin<br />

ƙoƙari na, zan ƙara neman nufin <strong>Allah</strong>, maimakon nawa nufin. <strong>Ga</strong>skiya<br />

ne cewa a cikin ƙoƙari na zan ƙasƙantar da kaina in yi kuka ga <strong>Allah</strong><br />

domin jinƙan sa. <strong>Ga</strong>skiya ne a cikin ƙoƙarin da zan ƙara gane cewa dole<br />

ne in dogara ga Ubangiji, idan shirinsa ne ya cece ni. <strong>Ga</strong>skiya ne cewa a<br />

cikin ƙoƙari na ina da bege mai-girma cewa nima zan yi zama ɗaya daga<br />

cikin zaɓɓaɓu na <strong>Allah</strong>. <strong>Ga</strong>skiya ne cewa a yau, <strong>Allah</strong> yana ceton ɗumbin<br />

mutane da babu mai-iya ƙirgawa, kuma ya yiwu ni ma a zaɓe ni a cikin<br />

waɗannan mutanen.<br />

<strong>Ga</strong>skiya ne kuma cewa <strong>Allah</strong> yana mulki akan masu ceto da<br />

marasa ceto. Watau <strong>Allah</strong> yana iya sa wanda ba shi da ceto ya aikata<br />

nufinsa daga lokaci zuwa lokaci, ko da shi ke <strong>Allah</strong> ba shi da shirin ya<br />

cece wannan mutumin. Hakanan yayinda mutumin da bashi da ceto<br />

yake ƙoƙarin shiga mulkin <strong>Allah</strong> dukan abinda ya aikata da ya kasance<br />

biyayya da <strong>Allah</strong>, ya yiwu <strong>Allah</strong> ne yake aiki a cikinsa ko da shike ba ya<br />

cikin waɗanda <strong>Allah</strong> ya zaɓa. Ko kuma watakila ƙoƙarin wannan<br />

mutumin ne, yayi biyayya ga <strong>Allah</strong>, ko kuma ya haɗa duka da aikin <strong>Allah</strong><br />

da aikin mutumin. <strong>Allah</strong> ne kaɗai ya san daidai abin da yake faruwa a<br />

cikin rayuwar mutumin.<br />

Amma duka wannan aikin <strong>Allah</strong> ne. Mutunin da bashi da ceto ba<br />

zai iya sanin ko aikin <strong>Allah</strong> ba ne ko na shi ne yake shafar rayuwarsa.<br />

Abinda kawai zai iya tabbatarwa shine idan ya sami ceto to ya kasance<br />

ne gaba ɗaya aikin Kristi ne. A cikin Joel 2:12-13 mun karanta cewa:<br />

Amma ko yanzu, in ji Ubangiji ku juyo mani da dukan zuciyarku,<br />

tare da azumi da kuka da baƙin ciki, ku tsaga zukatanku ba<br />

tufafinku ba, ku juyo wurin Ubangiji <strong>Allah</strong>nmu, gama shi mai<br />

alheri ne, cike da juyayi, mai jinkirin fushi, mai yalwar jinƙai, yana<br />

sake nufinsa a kan masifan da ya shirya.<br />

Idan wanda ba shi da ceto ya gane cewa yana ƙara gaba da<br />

zunubi kuma ya fi murna lokacin da yake aikata nufin <strong>Allah</strong>, yana kuma<br />

da marmari da sha’awa yayi biyayya da dukan umurnin Littafi Mai-<br />

Tsarki, watakila, Ruhun <strong>Allah</strong> ne yake shaida tare da nasa ruhun cewa ya<br />

sami ceto.<br />

Dole mu tuna cewa <strong>Allah</strong> yana da ’yanci ya umurci ’yan adam suyi<br />

biyayya da dokokinsa. Domin an halicci ’yan adam a cikin sura da<br />

kamanin <strong>Allah</strong>, ɗan adam kamar <strong>Allah</strong> da kansa yana ƙarƙashin dokar<br />

<strong>Allah</strong>, Littafi Mai-Tsarki. Idan mutum yana zaune a cikin duniyar nan<br />

kuma bai taɓa jin komai daga Littafi Mai-Tsarki ba, tilas ne <strong>Allah</strong> ya<br />

shirya ma wannan mutum hanyar da zai kasance ƙarƙashin jin Littafi<br />

81

Hooray! Your file is uploaded and ready to be published.

Saved successfully!

Ooh no, something went wrong!