11.01.2013 Views

Ɗaukaka Ga Allah - Family Radio Worldwide

Ɗaukaka Ga Allah - Family Radio Worldwide

Ɗaukaka Ga Allah - Family Radio Worldwide

SHOW MORE
SHOW LESS

You also want an ePaper? Increase the reach of your titles

YUMPU automatically turns print PDFs into web optimized ePapers that Google loves.

SURA TA ƊAYA<br />

Abu Mai Sarƙaƙiya <strong>Ga</strong>me Da <strong>Ga</strong>skiya<br />

Tunanin mutum da abinda ya yi imani a kai ya ta’alaƙa kan<br />

abinda ya ɗauka a matsayin gaskiya da kuma madogara. Ya yiwu an<br />

gabatar mashi da waɗannan ra’ayoyin a lokutan baya, ko kuma waɗansu<br />

ra’ayoyi ne da aka gabatar da su ayau. Idan aka sami sababbin ra’ayoyi,<br />

za a tankaɗe, a auna bisa ra’ayoyin da ya ɗauka a matsayin gaskiya ya<br />

kuma amince da su.<br />

Hakika, lamarin ke nan yayin da ake batun fahimta irin ta addini.<br />

Da zaran mun koyi waɗansu ra’ayoyi na addini, muka kuma amince da<br />

su, yakan zama da wuya a sake karɓar wani ra’ayi a matsayin gaskiya,<br />

yana da wuya mu karɓi wani ra’ayi a matsayin gaskiya da ya saɓawa<br />

ra’ayoyin da muka riga muka yi imani da su a matsayin gaskiya.<br />

Ta haka wanda ya sami horaswa ta Katolika zai ci gaba da rayuwa<br />

a matsayain ɗan ikilisiyar Kotolika, Baftis kuma Baftis, haka ma mai<br />

addinin Buda, da dai sauransu. Dalili ke nan da ya sa yawancin waɗanda<br />

suka yi zurfi a cikin ikilisiya ba zasu yarda da cewa <strong>Allah</strong> ya gama da<br />

Ikkilisiyoyi ba, ya kuma umurci mutane su fita daga ikkilisiyai, kana an<br />

ɗora shaiɗan ya yi mulki a can, kuma Ruhu Mai-Tsarki ya watsar da<br />

ikilisiyoyi saboda haka babu wanda yake ƙarƙashin ikon ikkilisiya da zai<br />

tsira.<br />

An yita yiwa waɗannan mutanen koyaswa, kuma sun amince da<br />

wannan a matsayin gaskiya da cewa, ikilisiyoyin su, na <strong>Allah</strong> ne kuma<br />

<strong>Allah</strong> ne yake mulki a bisan ta. Saboda haka ƙofofin jahannama ba za su<br />

rinjayeta ba. Wannan fahimta, ta sami wurin zama daram a cikin tunanin<br />

su, a matsayin gaskiya ba ja. Saboda haka, duk wata fahimta da za a<br />

gabatar masu daga Littafi Mai-Tsarki sai an auna ta bisa ga fahimtarsu<br />

da kuma tauhidi, wanda suka yi imani da cewa ita ce sahihiyar gaskiya.<br />

Idan ka gabatar masu da sababin ra’ayoyi daga Littafi Mai-Tsarki<br />

da ke koyarwa cewa mun zo ƙarshen zamani ikklisiya, ba za su yi<br />

nazarin batun da zuciya ɗaya ba. Komi zurfin fafatun da suke yi cewa a<br />

shirye suke su karɓi gaskiyar Littafi Mai-Tsarki, amma a zahiri, basu iya<br />

zuwa ga sanin wannan sabuwar gaskiyar ba. Dalili ke nan da ya sa a<br />

zamaninmu, mutane ƙalilan ne suke barin ikilisiyoyi bisa ga biyayya da<br />

umurni da <strong>Allah</strong> ya bayar da a guje masu.<br />

Wannan lamarin ya kasance wani abu dake da sarƙaƙiyar gaske a<br />

zamanin mu , domin waɗansu muhimman dalilai guda uku kamar haka:<br />

1. Muna zama a cikin duniya da take dab da ƙarshe. Kuma a<br />

ƙarshen zamani <strong>Allah</strong> ya shirya ya ɗauke hatimin da ya sanya<br />

kan bayanai masu yawa game da ƙarshen zamani da ke cikin<br />

Littafi Mai-Tsarki. Saboda haka mu sa rai cewa za a sake<br />

1

Hooray! Your file is uploaded and ready to be published.

Saved successfully!

Ooh no, something went wrong!